JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA y

WIZARA YA UCHUKUZI
MAMLAKA YA HALI YA HEWA TANZANIA y 4

Matarajio ya Hali Mbaya ya Hewa kwa Siku Tano

Yametolewa leo Jumapili:(03-08-2025: Saa 9:30 mchana

Jumapili:03-08-2025

KIELELEZO:

Upepo mkali @Mawimbi Makubwa

KUBWA

ANGALIZO TAHADHARI J TAHADHARI

_ ya upepo mkali unaozidi kilomita 40 kwa saa na
mawimbi makubwa yanayozidi mita 2, imetolewa kwa baadhi ya

maeneo ya ukanda wote wa pwani ya bahari ya Hindi (mikoa ya Tanga,
Dar es Salaam, Lindi, Mtwara na Pwani (ikijumuisha visiwa vya Mafia),
pamoja na visiwa vya Unguja na Pemba).

UWEZEKANO WA KUTOKEA: MKUBWA
KIWANGO CHA ATHARI ZINAZOWEZA KUTOKEA: WASTANI

ANGALIZO la upepo mkali unaofikia kilomita 40 kwa saa na mawimbi
makubwa yanayofikia mita 2 limetolewa kwa baadhi ya maeneo ya
ukanda wa ziwa Rukwa (mikoa ya Katavi, Rukwa na Songwe).

UWEZEKANO WA KUTOKEA: WASTANI
KIWANGO CHA ATHARI ZINAZOWEZA KUTOKEA: WASTANI

Kuathirika na kughairishwa kwa baadhi ya shughuli za baharini na
kuharibika kwa miundombinu ya baharini.

Chukua tahadhari.

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610

Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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Jumanne:05-08-2025

Alhamisi:07-08-2025

1

Jumatano:06-08-2025

_ ya upepo mkali unaozidi kilomita
40 kwa saa na mawimbi makubwa yanayozidi
mita 2, imetolewa kwa baadhi ya maeneo ya
ukanda wote wa pwani ya bahari ya Hindi (mikoa
ya Tanga, Dar es Salaam, Lindi, Mtwara na
Pwani (ikijumuisha visiwa vya Mafia), pamoja na
visiwa vya Unguja na Pemba).

UWEZEKANO WA KUTOKEA: MKUBWA
KIWANGO CHA ATHARI ZINAZOWEZA
KUTOKEA: WASTANI

ANGALIZO la upepo mkali unaofikia kilomita
40 kwa saa na mawimbi makubwa yanayofikia
mita 2 limetolewa kwa baadhi ya maeneo ya
ukanda wa ziwa Viktoria (mikoa ya Kagera,
Geita, Mwanza, Mara na Simiyu) na ukanda wa
kusini mwa ziwa Tanganyika (mikoa ya Katavi
na Rukwa).

I \

ANGALIZO la upepo mkali unaofikia kilomita
40 kwa saa na mawimbi makubwa yanayofikia
mita 2 limetolewa kwa baadhi ya maeneo ya
ukanda wote wa pwani ya bahari ya Hindi
(mikoa ya Tanga, Dar es Salaam, Lindi,
Mtwara na Pwani (ikijumuisha visiwa vya
Mafia), pamoja na visiwa vya Unguja na
Pemba).

UWEZEKANO WA KUTOKEA: WASTANI
KIWANGO CHA ATHARI ZINAZOWEZA
KUTOKEA: WASTANI

Athari zinazoweza kujitokeza:
Kuathirika kwa baadhi ya shughuli za

kiuchumi, uvuvi na usafirishaji baharini.

Zingatia na jiandae.

ANGALIZO mawimbi makubwa yanayofikia
mita 2 limetolewa kwa baadhi ya maeneo ya
ukanda wa pwani ya Kaskazini mwa bahari ya
Hindi (mikoa ya Tanga, Dar es Salaam na Pwani
(ikijumuisha visiwa vya Mafia), pamoja na
visiwa vya Unguja na Pemba).

UWEZEKANO WA KUTOKEA: WASTANI
KIWANGO CHA ATHARI ZINAZOWEZA
KUTOKEA: WASTANI

Athari zinazoweza kujitokeza:
Kuathirika kwa baadhi ya shughuli za kiuchumi,

uvuvi na usafirishaji baharini.

Zingatia na jiandae.

ANGALIZO mawimbi makubwa yanayofikia
mita 2 limetolewa kwa baadhi ya maeneo ya
ukanda wa pwani ya Kaskazini mwa bahari ya
Hindi (mikoa ya Tanga, Dar es Salaam na Pwani
(ikijumuisha visiwa vya Mafia), pamoja na
visiwa vya Unguja na Pemba).

UWEZEKANO WA KUTOKEA: WASTANI
KIWANGO CHA ATHARI ZINAZOWEZA
KUTOKEA: WASTANI

Athari zinazoweza kujitokeza:
Kuathirika kwa baadhi ya shughuli za kiuchumi,

uvuvi na usafirishaji baharini.

Zingatia na jiandae.

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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UWEZEKANO WA KUTOKEA: WASTANI
KIWANGO CHA ATHARI ZINAZOWEZA
KUTOKEA: WASTANI

Kuathirika na kughairishwa kwa baadhi ya
shughuli za baharini na kuharibika kwa
miundombinu ya baharini.

Chukua tahadhari.

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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